Bayanin Tungsten Zobba

Ka yi tunanin mallakar zoben da ba zai taɓa fashewa ba kuma zai kasance kyakkyawa kamar ranar da ka siya kawai.

Pure tungsten shine ƙarfe mai ruwan ƙarfe mai ƙarfin gaske wanda ke ɗaukar ƙaramin juzu'i na ɓawon burodi na ƙasa (kusan 1/20 oza da tan na dutse). Tungsten baya faruwa azaman tsarkakakken ƙarfe a yanayi. A koyaushe ana haɗuwa azaman mahaɗi tare da sauran abubuwa. Babban juriya da karko ya sa ya zama zaɓi mafi kyau ga kayan ado. Ana haɗa ƙarfen ɗin da maƙerin nickel mai inganci don samar da kayan adon wuya, mai ƙarfi da kuma karce.

Platinum, palladium ko zobba na zinare suna da ikon yin tarko, lanƙwasa da lanƙwasa. Zoben Tungsten basa lankwasawa kuma zasu kasance suna da kyau daidai da ranar da kuka fara siye shi. Tungsten shine ƙarfe mai ƙarfi da ƙarfi. Kuna iya jin inganci a cikin nauyin nauyi a cikin tungsten. Lokacin da kuka haɗu da ƙaƙƙarfan nauyi da gogewar dawwamammiyar tungsten tare a cikin zobe ɗaya, zaku samar da cikakkiyar alama ta ƙaunarku da sadaukarwa.

Gaskiya Game da Tungsten:
Alamar Sunadarai: W
Lambar Atom: 74
Matsar narkewa: 10,220 digiri Fahrenheit (5,660 digiri Celsius)
Yawa: ozoji 11.1 a kowace inch mai siffar sukari (19.25 g / cm)
Isotopes: Isotopes na Halitta guda Biyar (kusan isotopes guda ashirin da ɗaya)
Sunan Asali: Kalmar "tungsten" ta fito ne daga kalmomin Sweden da tung da sten, ma'ana "dutse mai nauyi"

Tsarin Masana'antu:
An kunshi Tungsten foda cikin zoben ƙarfe mai ƙarfi ta amfani da aikin da ake kira sinter. Dannawa tana ɗauke da hoda a cikin zoben zobe. Zoben yana da zafi a cikin murhu a digiri 2200 Fahrenheit (digiri 1,200 a ma'aunin Celsius). Weddingungiyoyin bikin aure na tungsten suna shirye don ɓarna. Ana amfani da aikin ɓarna kai tsaye. Wannan ya haɗa da wuce wutar lantarki kai tsaye ta kowace zobe. Yayin da halin yanzu ke ƙaruwa, zoben yana zafin har zuwa digiri 5,600 Fahrenheit (3,100 digiri Celsius), yana taƙawa zuwa cikin zobe mai ƙarfi yayin da foda ke aiki.

Sannan zoben yana siffa kuma an goge shi ta amfani da kayan aikin lu'u-lu'u. Don zoben da azurfa, zinariya, palladium, platinum ko mokume gane inlays, kayan aikin lu'u-lu'u suna haƙa wata hanya a tsakiyar zoben. An saka karfe mai daraja cikin zobe a matsi kuma an sake goge shi.

Tungsten Zobba Vs Tungsten Carbide Zobba?
Akwai bambanci sosai tsakanin zoben tungsten da zoben tungsten carbide. Tungsten a cikin ɗanyensa ƙarfe ne mai ruwan toka wanda yake da kaushi kuma mai wahalar aiki da shi. Karfin launin toka da aka ƙirƙira shi ta nika shi a cikin hoda da haɗa shi da sinadarin carbon da sauransu. Duk waɗannan an matsa su tare don samar da tungsten carbide. Ba safai zaka sami zoben tungsten mai tsabta ba, amma suna wanzu. Tungsten carbide zobba sunfi ƙarfi kuma sun fi kowane karɓaɓɓen rauni.

Aya daga cikin mafi girman fasalulluka na zoben tungsten carbide shine juriya karce. Abubuwa kaɗan ne kawai a wannan duniyar da zasu iya tuttura zobe na tungsten kamar lu'u lu'u-lu'u ko wani abu mai kamannin tauri.

Kowane ɗayan zobenmu na tungsten ya zo tare da garanti na rayuwa wanda ba a taɓa yin irinsa ba. Idan wani abu ya faru da zobenku, a sanar da mu kawai za mu kula da shi.

Shin zobenku na tungsten suna ƙunshe da cobalt?
Tabbas ba haka bane! Akwai zoben carbide na tungsten da yawa a cikin kasuwar waɗanda ke ƙunshe da cobalt. Ba mu da kwalba a cikin zobbanmu. Cobalt shine allo mai arha da yawancin sauran yan kasuwa ke amfani dashi don samar da zoben tungsten. Kullun da ke cikin zoben su yana amsawa da sirrin halittar jiki kuma zai yi laushi, juya zoben ka zuwa launin toka mai laushi ka bar launin ruwan kasa ko kore akan yatsanka. Kuna iya guje wa wannan ta siyan ɗaya zoben tungsten carbide ɗinmu wanda baya ƙunsar cobalt.


Post lokaci: Nuwamba-11-2020